Yanzu mutane da yawa suna zaɓar kafet lokacin da suke yin ado, amma mutane da yawa ba su san yadda ake saka kafet ba.Da fatan za a duba hanyar shigarwa kamar ƙasa:
1. Gudanar da ƙasa
Ana shimfida kafet a ƙasa ko ƙasan siminti.Ƙarƙashin ƙasa dole ne ya zama daidai, sauti, bushe kuma ba shi da ƙura, mai da sauran gurɓatattun abubuwa.Dole ne a ƙusa duk wani katako mai kwance a ƙasa kuma duk wani ƙusoshi da ke fitowa ƙasa.
2. Hanyar kwanciya
Ba a gyara ba: Yanke kafet, kuma a haɗa kowane yanki gaba ɗaya, sa'an nan kuma shimfiɗa dukkan kafet a ƙasa.Gyara gefuna na kafet tare da kusurwa.Wannan hanyar ta dace da kafet sau da yawa birgima ko ɗaki mai nauyi.
Kafaffen: Yanke kafet, kuma haɗa kowane yanki a cikin duka, gyara duk gefuna tare da sasanninta na bango.Za mu iya amfani da hanyoyi guda biyu don gyara kafet: ɗaya shine amfani da haɗin zafi ko tef ɗin m mai gefe biyu;Wani kuma shi ne yin amfani da maƙallan kafet.
3. Hanyoyi biyu don haɗin gwiwa da kafet
(1) Haɗa ƙasan guda biyu tare da allura da zare.
(2) Haɗin gwiwa ta manne
Dole ne a yi zafi da manne akan takarda mai mannewa kafin a iya narkewa a manna shi.Za mu iya narkar da tef ɗin zafi ta ƙarfe da farko, sannan mu manne kafet.
4. Tsarin aiki
(1).Yi lissafin girman kafet don ɗakin.Tsawon kowane kafet zai fi tsayi 5CM fiye da tsawon ɗakin, kuma faɗin ya kasance daidai da gefen.Sa’ad da muka yanke kafet, muna bukatar mu tabbatar cewa koyaushe muna yanke su daga hanya ɗaya.
(2) Sanya kafet a ƙasa, gyara gefe ɗaya da farko, kuma muna buƙatar ja da kafet ta hanyar shimfiɗa, sa'an nan kuma mu haɗa dukkan sassan.
(3).Bayan datsa kafet tare da wuka gefen bango, za mu iya gyara kafet a cikin ɗigon kafet ta kayan aikin matakala, sannan an rufe gefen da batten.A ƙarshe, tsaftace kafet ta injin tsabtace gida.
5. Hattara
(1) Dole ne a tsaftace ƙasa da kyau, babu dutse, guntun itace da sauran nau'o'in.
(2) Dole ne a shimfida mannen kafet ba tare da wata matsala ba, kuma mu hada kayan dinkin da kyau.Tef ɗin gefen kabu biyu zai fi sauƙi don haɗa kafet ɗin, kuma yana da arha sosai.
(3) Kula da kusurwa.Duk gefuna na kafet ya kamata a manne da bangon da kyau, babu gibi, kuma kafet ɗin ba za su iya karkata ba.
(4) Haɗa samfuran kafet da kyau.Ya kamata a ɓoye haɗin gwiwa kuma kada a fallasa su.
Lokacin aikawa: Dec-01-2021